คนพันธุ์ซ่า
::::ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คนพันธุ์ซ่า เว็บบอร์ด::::
...สวัสดีทุกท่านที่เข้ามานะครับเว็บบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่รออัพไฟล์ลงเว็บเรื่อยๆนะครับ
ใจเย็นๆจ้าช่วงนี้รับสมัครผู้ดูแลด้วยนะครับ ขอผู้ดูแลที่ขยันอัพไฟล์หน่อยนะครับ
ถ้าสนใจก็คลิกเข้าไปที่รับสมัครผู้ดูแลได้เลยครับ
::::สำหรับสมาชิกใหม่ให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเห็นโซน18+และโซนต่างๆ::::
คนพันธุ์ซ่า
::::ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คนพันธุ์ซ่า เว็บบอร์ด::::
...สวัสดีทุกท่านที่เข้ามานะครับเว็บบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่รออัพไฟล์ลงเว็บเรื่อยๆนะครับ
ใจเย็นๆจ้าช่วงนี้รับสมัครผู้ดูแลด้วยนะครับ ขอผู้ดูแลที่ขยันอัพไฟล์หน่อยนะครับ
ถ้าสนใจก็คลิกเข้าไปที่รับสมัครผู้ดูแลได้เลยครับ
::::สำหรับสมาชิกใหม่ให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเห็นโซน18+และโซนต่างๆ::::
คนพันธุ์ซ่า
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

-

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

++แรงๆ สุดฉา 500 ล้าน++พี่มากพระโขนง [VCD Zoom]

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
sky2boy
มาเฟียพันธุ์ซ่า
มาเฟียพันธุ์ซ่า
sky2boy

แต้มทั้งหมด : 4428
ได้รับคำขอบคุณทั้งหมด : 2

++แรงๆ สุดฉา 500 ล้าน++พี่มากพระโขนง [VCD Zoom] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ++แรงๆ สุดฉา 500 ล้าน++พี่มากพระโขนง [VCD Zoom]   ++แรงๆ สุดฉา 500 ล้าน++พี่มากพระโขนง [VCD Zoom] EmptyMon Apr 29, 2013 3:30 pm

++แรงๆ สุดฉา 500 ล้าน++พี่มากพระโขนง [VCD Zoom] PM_Movihdz_

[One2Up] พี่มากพระโขนง [VCD Zoom][พากย์ไทย]
เรื่องย่อ
โหลดหนัง : พี่ มากพระโขนง หนังผีตลก สุดกวนโอ๊ย นำแสดงโดย (มาริโอ้ เมาเร่อ-ดาวิกา โฮร์เน่) รวบรวมเอาความสุดยอดไว้ด้วยกันหลายอย่าง ตั้งแต่การเป็นหนังเรื่องล่าสุดของผู้กำกับร้อยล้าน โต้ง-บรรจง ปิสัญธนะกูล และยังเป็นการต่อยอดความสนุกจากหนัง สี่แพร่ง ตอน คนกลาง และ 5 แพร่ง ตอน คนกอง ที่มีหลายเสียงเรียกร้องอยากให้ทำเป็นหนังยาว

ในสมัย กรุงรัตนโกสินทร์ตอนต้น เกิดสงครามจนทำให้ชาวบ้านจำนวนมากต้องถูกเกณฑ์ไปรบ พี่มาก จำต้องทิ้งเมียของเขาที่กำลังท้องแก่ไว้ที่บ้านเพื่อเข้าร่วมศึก ระหว่างสงคราม มากได้พบและช่วยชีวิตเพื่อนทหารเกณฑ์สี่คนคือ เต๋อ เผือก ชิน และเอ จนท้ายที่สุดทั้งห้าก็กลายมาเป็นเพื่อนสนิท

เมื่อสงครามยุติ มากจึงชวนให้ทั้งสี่ไปเยี่ยมบ้านของเขาที่พระโขนง เมื่อถึงพระโขนง มากแนะนำให้ เต๋อ เผือก ชิน และเอ รู้จักกับ “นางนาก” เมียสาวแสนสวยของเขา และยังมี แดง ลูกชายวัยแรกเกิดของมากด้วย เต๋อ เผือก ชิน และเอ ตัดสินใจอยู่ที่พระโขนงสักระยะโดยอาศัยที่บ้านหลังเก่าฝั่งตรงข้ามบ้านมาก ขณะ นั้นมีข่าวลือหนาหู ในหมู่ชาวบ้านว่านากเป็นผีตายทั้งกลม!! โดยต้นตอมาจากยายเปรียกเจ้าของร้านยาดองปั่น ทั้งสี่ไม่เชื่อ จึงพยายามพิสูจน์ด้วยวิธีการต่างๆ ต่อมายายเปรียกผู้ปล่อยข่าวลือเกิดจมน้ำตายลอยขึ้นอืดอย่างน่าสยดสยอง ทำให้เต๋อ เผือก ชิน และเอ เชื่อว่านากเป็นผีแน่ๆ

ทั้งสี่ไม่กล้าบอก มากตรงๆ เนื่องจากกลัวจะต้องพบจุดจบแบบเดียวกับยายเปรียก แต่เมื่อนึกถึงบุญคุณที่มากเคยช่วยชีวิต พวกเขาจึงต้องตัดสินใจบอกความจริงให้มากรู้ ว่าคนกับผีอยู่ร่วมกันไม่ได้

++แรงๆ สุดฉา 500 ล้าน++พี่มากพระโขนง [VCD Zoom] PM_Movihdz_ss

DISC01
DISC02

ขอเพียงคำ "ขอบคุณ" เท่านั้นพอ
ขึ้นไปข้างบน Go down

++แรงๆ สุดฉา 500 ล้าน++พี่มากพระโขนง [VCD Zoom]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ++แรงๆ ชัดๆ++Star Trek Into Darkness (2013) สตาร์เทรค ทะยานสู่ห้วงมืด [VCD Zoom]
» ++แรงๆ ชัดๆ++Now You See Me (2013) อาชญากลปล้นโลก [VCD Zoom]
» ++แรงๆ มาแล้ววว ชัดๆ++ คู่กรรม (2013) [VCD Zoom]
» ++แรงๆ ก่อนใคร++ After Earth (2013) สยองโลกร้างปี [VCD Zoom]
» ++แรงๆ ชัดๆ++Man of Steel (2013) บุรุษเหล็ก ซูเปอร์แมน [VCD Zoom]