คนพันธุ์ซ่า
::::ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คนพันธุ์ซ่า เว็บบอร์ด::::
...สวัสดีทุกท่านที่เข้ามานะครับเว็บบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่รออัพไฟล์ลงเว็บเรื่อยๆนะครับ
ใจเย็นๆจ้าช่วงนี้รับสมัครผู้ดูแลด้วยนะครับ ขอผู้ดูแลที่ขยันอัพไฟล์หน่อยนะครับ
ถ้าสนใจก็คลิกเข้าไปที่รับสมัครผู้ดูแลได้เลยครับ
::::สำหรับสมาชิกใหม่ให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเห็นโซน18+และโซนต่างๆ::::
คนพันธุ์ซ่า
::::ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คนพันธุ์ซ่า เว็บบอร์ด::::
...สวัสดีทุกท่านที่เข้ามานะครับเว็บบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่รออัพไฟล์ลงเว็บเรื่อยๆนะครับ
ใจเย็นๆจ้าช่วงนี้รับสมัครผู้ดูแลด้วยนะครับ ขอผู้ดูแลที่ขยันอัพไฟล์หน่อยนะครับ
ถ้าสนใจก็คลิกเข้าไปที่รับสมัครผู้ดูแลได้เลยครับ
::::สำหรับสมาชิกใหม่ให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเห็นโซน18+และโซนต่างๆ::::
คนพันธุ์ซ่า
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

-

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
maximize
เด็กซ่าV2
เด็กซ่าV2
maximize

แต้มทั้งหมด : 184
ได้รับคำขอบคุณทั้งหมด : 0

[VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ   [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ EmptyMon Jun 07, 2010 6:35 pm

Confucius ขงจื้อ [VCD-Master] [พากษ์ไทย]

[VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ 00-38-04_0.135308

ตัวอย่างภาพ

SS CD1 CLICK

SS CD2 CLICK

นำแสดง :โจวเหวินฟะ (Curse of the Golden Flower , Crouching Tiger , Hidden Dragon) , โจวซุน (Perhaps Love , Painted Skin) , เฉินเจี้ยนปิน (24 City , Leaving Me , Loving You) , เหยาลู่ (Eternal Beloved , One Foot Off the Ground)
กำกับ : หูเหม่ย (On the Other Side of the Bridge)
อำนวยการสร้าง : ฮานซานพิง (Red Cliff I และ II)

ผลงานทุนสร้าง 700 ล้านบาท ฝีมือจากผู้กำกับภาพรางวัลออสการ์ ปีเตอร์ เปา จาก Crouching Tiger , Hidden Dragon และผู้ออกแบบงานสร้าง หยีจงหมั่น แห่ง The Curse of Golden Flower โดยได้นักแสดงเจ้าบทบาท โจวเหวินฟะ มารับบท "ขงจื้อ"

Confucius คือภาพยนตร์ที่สร้างเพื่อเป็นเกียรติให้กับการครบรอบวันเกิดของ ขงจื๊อ ปีที่ 2 , 560 และเป็นการเฉลิมฉลองครอบรอบ 60 ปี ของการก่อตั้งสาธารณรัฐประชาชนจีน

ใครคือขงจื๊อ

ลัทธิขงจื๊อก่อตั้งและถูกใช้สอนให้กับผู้มามากกว่า 3 ศตวรรษ ก่อนที่ประเทศจีนจะถูก จิ๋นซีฮ่องเต้ รวมเป็นหนึ่ง ขงจื๊อ เกิดในแคว้นหลู่ช่วงกลียุค ซึ่งปัจจุบันเป็นส่วนหนึ่งของมณฑลซางตง ชื่อเสียงของเขาคือการเป็นนักคิดและนักปรัชญา ขงจื๊อ ชนะใจผู้นำแคว้นต่าง ๆ จนได้รับโอกาสดำรงตำแหน่งเป็นผู้สำเร็จราชการ

แต่ศัตรูทางการเมืองบีบบังคับให้เขาพ้นจากตำแหน่ง ขงจื๊อ ใช้ชีวิตช่วงบั้นปลายในการท่องไปตามหัวเมืองต่าง ๆ โดยการสอนและมีลูกศิษย์ผู้เลื่อมใสติดตามไปทุกหนทุกแห่ง ในช่วงกลียุคที่เต็มไปด้วยความรุนแรงและสงครามระหว่างเมือง เขาได้สอนถึงความสำคัญของอารยธรรม ศีลธรรม และการเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันในสังคม บรรดาลูกศิษย์ของเขาได้รวมรวบคำสอนเอาไว้ใน คัมภีร์หลุนอวี่ ซึ่งถูกตีพิมพ์เอาไว้เมื่อ 2 , 000 กว่าปีที่แล้ว

ตามหลักฐานทางประวัติศาสตร์ ขงจื๊อ จากโลกไปด้วยความรู้สึกผิดหวัง แต่คำสอนของเขาก็กลับขึ้นมามีชีวิต ราชวงค์แล้วราชวงค์เล่า คนรุ่นแล้วรุ่นเล่า หลักคำสอนของ ขงจื๊อ กลายเป็นฐานหลักที่มั่นคงของอารยธรรมชาติจีน ภาพยนตร์เรื่องนี้เล่าถึงเรื่องราวของชีวิตที่ต้องระหกระเหินของนักปราชญ์ ผู้ยิ่งใหญ่ และอาจารย์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเท่าที่โลกเคยรู้จัก

ตอบก่อนถึงจะเห็นลิงค์
ขึ้นไปข้างบน Go down
boua29644
มือใหม่หัดซ่า

แต้มทั้งหมด : 2

[VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ   [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ EmptyMon Feb 25, 2013 4:43 pm

ขอบคุณมาก ๆ
lovemak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ   [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ EmptyWed Mar 06, 2013 3:23 pm

ขอบคุนจ้า
golry

แต้มทั้งหมด : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ   [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ EmptyMon Mar 18, 2013 11:51 am

Razz
laoonlampang1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ   [VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ EmptySat May 17, 2014 9:41 pm

55

[VCD Master พากย์ไทย]Confucius ขงจื๊อ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [VCD Master พากย์ไทย]UNTHINKABLE ล้วงแผนวินาศกรรมระเบิดเมือง
» [ไทย]-เด็กชายปลาบู่ -VCD-Master-[VCD] [Master]-[พากย์ไทย]
» [VCD Master พากย์ไทย]อยากได้ยินว่ารักกัน
» [VCD Master พากย์ไทย]ครูบ้านนอกบ้านหนองฮีใหญ่
» [VCD Master พากย์ไทย]Kick-Ass เกรียนโคตรมหาประลัย